งานเทศกาลภาพยนตร์สั้นครั้งที่  13  ประจำปี 2552

 

 

รางวัลพิราบขาว

The Passion Of  Freshy               กำกับโดย พิรุณ อนุสุริยา มหาวิทยาลัยราชมงคลกรุงเทพ

 

 

 

 

รางวัลดุ๊ก (สารคดี)

ทรูเกเตอร์/Throughgether            กำกับโดย  ศศิกาญจน์ พุทธวรรณ

 

รองชนะเลิศ

Uncover                                     กำกับโดย  ฐิระพร ภู่งาม

รูการุญ                                       กำกับโดย  สิทธิเดช โรหิตะสุข

 

ประกาศนียบัตร ชมเชย

อาณาจักร แห่ง ใจ                        กำกับโดย  นนทวัฒน์ นำเบญจพล

 

 

 

 

 

รางวัลปยุต เงากระจ่าง

จม/Sink[Vi]                                กำกับโดย พิทยะ วีระศักดิ์วงศ์  คณะศิลปกรรม มหาวิทยาลัยรังสิต

 

รองชนะเลิศ

เพลงผีบอก/PEE-BOK song            กำกับโดย  ฉัตรชัย ธรรมาภิรมย์

แอบตะโกน/Abtakon                    กำกับโดย  ธวัชพงศ์ ตั้งสัจจะพจน์

What is my art ?             กำกับโดย  ทศพล ทิพย์ทินกร คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

 

ประกาศนียบัตร ชมเชย

ไม้งาม ต่างต้น                             กำกับโดย  ศลิษา เพียรเจริญ

แด่เธอ/DaeTher                          กำกับโดย  ธวัชพงศ์ ตั้งสัจจะพจน์

สุดปลายทางฉันและเธอ                 กำกับโดย  โมกขพล แสงหิรัญ

ไร้สาระ/Raisara                          กำกับโดย  อมรลาภ พรหมสุวรรณ คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์

 

 

 

 

รางวัลโกดัก (ถ่ายภาพ)  

Red Man                                    ถ่ายภาพโดย  อิสรา อริยเอกอนันต์, ธนุสชาญ ขเรืองศรี

กำกับโดย  ณัฐพงษ์ หอมชื่น คณะนิเทศศาสตร์  มหาวิทยาลัยรังสิต

 

 

 

 

 

รางวัลช้างเผือกพิเศษ

มุมหนึ่ง                                       กำกับโดย  นันทิกานต์ พิชัยรัตน์ ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 โรงเรียนวัดราชโอรส

 

รองชนะเลิศ

ไม่มีชื่อ/Untitled                          กำกับโดย  ราชพฤกษ์ ติยะจามร โรงเรียนแก่นนครวิทยาลัย

ไมค์/Mike                                   กำกับโดย  เปรมปพัทธ ผลิตผลการพิมพ์ โรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย นนทบุรี

 

 

ประกาศนียบัตร ชมเชย

จักรยาน/Bicycle                           กำกับโดย  วีรยุทธ กระจ่างศรี โรงเรียนหอวัง

เพื่อน/My Best Friend                   กำกับโดย  ทศพร เหรียญทอง จบชั้นมัธยมจาก รร.สาธิตมหาวิทยาลัยมหาสารคามรอเข้าศึกษาต่อคณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

ทำเองสบายเอง                            กำกับโดย  ภูมิรพี แซ่ตั้ง โรงเรียนพระตำหนักสวนกุหลาบมงคล

เจ็บ/Hurt                                    กำกับโดย  วรเทพ ธรรมโอรส โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์

 

 

 

 

 

รางวัลช้างเผือก

นักโทษ/Prisone                          กำกับโดย  ปรัชญา ลำพองชาติ  คณะนิเทศศาสตร์  มหาวิทยาลัยรังสิต

 

รองชนะเลิศ

รอยเปื้อนบนโซฟา/Stained            กำกับโดย  มนัสรวี วงศ์ประดู่  คณะนิเทศศาสตร์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย

วันหนึ่งวัน                                    กำกับโดย  มีศักดิ์ จีนพงษ์ คณะวิทยาการจัดการและสารสนเทศศาตร์ 

มหาวิทยาลัยนเรศวร

 

ประกาศนียบัตร ชมเชย

เรื่อง-ของ-วัตถุ/Pray                     กำกับโดย  เจนจิฬา โชติประทุม  คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยรังสิต

Red Man                                    กำกับโดย  ณัฐพงษ์ หอมชื่น   คณะนิเทศศาสตร์  มหาวิทยาลัยรังสิต

ศูนยตา/Buddhist                         กำกับโดย  วชิรธาร ง่วนสำอางค์ คณะสถาปัตยกรรมศาตร์

สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณทหารลาดกระบัง

 

 

 

 

 

รางวัลรัตน์ เปสตันยี   (International)  

Three Of Us                               By Umesh Vinayak Kulkarni, India

 

Special Mention

Point of View                             By Avishag Leibovich, Israel

Nicolas & Guillemette                  By Virginie Taravel, France

 

 

 

 

 

รางวัลรัตน์ เปสตันยี

หนังสั้นสีขาว/ชั่วแสงเทียน กำกับโดย  ปราปต์ บุนปาน

 

รองชนะเลิศ

ฝรั่งเศส                                      กำกับโดย  นวพล ธำรงรัตนฤทธิ์

Man and Gravity : Plateau           กำกับโดย  จักรวาล นิลธำรงค์

 

 

ประกาศนียบัตรชมเชย

เถียงนาน้อยคอยรัก                       กำกับโดย  วิชชานนท์ สมอุ่มจารย์

พี่หมีอยากไปอียิปต์                       กำกับโดย  นวพล ธำรงรัตนฤทธิ์

อาหาร 3 หมู่                                กำกับโดย  อนุชิต มวลพรม

 

 

 

 

 

รางวัลวิจิตรมาตรา 

ซุปเปอร์'ไต๋'เอฟซี                         กำกับโดย  ณิชกานต์ ธรมธัช โรงเรียนสาธิตเกษตร

ไร้สาร                                        กำกับโดย  อมรลาภ พรหมสุวรรณ   คณะมนุษยศาสตร์และสังคมศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏราชนครินทร์

ถ้อยคำที่ถูกสาป                           กำกับโดย  ไทกิ ศักดิ์พิสิษฐ์

อาหาร 3 หมู่                                กำกับโดย  อนุชิต มวลพรม Anuchit Muanprom

 

 

 

 

รางวัลนักแสดง ประจำปีนี้

ณัชยา สรนันท์ (น้องหญิง) จากเรื่อง Perfect gray  กำกับโดย กรกนก ศรีสมบูรณ์

 

 

 

 

รางวัลหนังสั้นขวัญใจ     

เรื่อง-ของ-วัตถุ/Pray                     กำกับโดย  เจนจิฬา โชติประทุม  คณะนิเทศศาสตร์ มหาวิทยาลัยรังสิต

 

 

 

 

ขอขอบคุณข้อมูลและภาพประกอบจาก มูลนิธิหนังไทย

  

อนึ่ง ตอนนี้ "ร้านชา โดยมูลนิธิหนังไทย" ยังคงเปิดต่อไปจนถึงเดือนตุลาคมนะครับ เฃิญแวะเวียนกันไปได้ ที่ชั้น 2 หอศิลป์ กทม. จ้า

 

 

 

Comment

Comment:

Tweet

#7 By (223.206.71.52|223.206.71.52) on 2014-05-23 13:29

เมื่อไหร่เราจะได้กะเขามั่งนะ สู้สู้

#6 By โหลดเพลงฟรี (119.31.23.88) on 2010-05-08 13:05

ยินดีด้วยอย่างยิ่งครับ
big smile big smile big smile

#5 By Annann-chou-chou on 2009-08-26 21:26

เย้

เจอกันใหม่ปีหน้านะ

:D

#4 By patz'h on 2009-08-26 20:30

ดีใจ ครับเห็นน้อง คณะวิทยาการจัดการฯ ม.นเรศวร ได้รางวัล แม้อุปกรณ์จะสู้ ม.อื่นๆไม่ได้ แต่พวกน้องๆพิสูจน์ให้เห็นแล้ว นั่นมันไม่สำคัญเลย ยินดีด้วย ครับ

#3 By In My Head on 2009-08-26 19:18

อุ๊ย! แอบมีเพื่อน ได้รับรางวัล ดีจายยยยยย

#2 By Punjoy on 2009-08-26 17:44

confused smile

#1 By on 2009-08-26 16:05